
SERIKALI KUONGEZA BAJETI YA KUHIFADHI NYARAKA ZA VIONGOZI 

KIDIJITALI 

 

Serikali imedhamiria kuja na mpango mkakati wa kuongeza bajeti 
itakayosaidia katika suala la kuhifadhi na kutunza kumbukumbu na nyaraka 
za viongozi mbalimbali wa serikali kwa njia ya tovuti.  

  

Hayo yamesema na Waziri wa Nchi Ofisi Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 
Umma na Utawala Bora, Mhe. George Simbachawene wakati wa hafla ya 
uzinduzi wa Tovuti ya Hifadhi ya Nyaraka za Mhe. Dkt. Salim Ahmed Salim 
iliyofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere 
(JNICC) Jijini Dar es Salaam.  

  

Simbachawene amesema kuongezwa kwa bajeti ya kuhifadhi nyaraka kwa 
njia ya kidijitali itasaidia vijana na Watanzania kwa ujumla kuweza kusoma 
na kujua historia ya nchi yao na Bara la Afrika kupitia viongozi wao. 

  

Aidha ameeleza kuwa Serikali iko vizuri katika eneo la kuhifadhi nyaraka na 
tayari ofisi ya Kumbukumbu na Nyaraka ilishajengwa jijini Dodoma kwa ajili 
ya kuweka nyaraka hizo kwa njia ya machapisho na kidijitali.  

  

Mhe. Simbachawene amemshukuru Rais Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa 
kutambua mchango wa Viongozi Wastaafu waliolitumikia taifa kwa muda 
mrefu na kuweza kutoa maelekezo ya kushirikiana na familia ya Mhe. Dkt. 
Salim Ahmed Salim kukusanya nyaraka na kufanikisha uzinduzi wa tovuti 
hiyo. 

  

“Mhe. Rais, tunashukuru kwa maelekezo yako uliyoyatoa kupitia Katibu 
Mkuu Kiongozi ambaye aliyasimamia kikamilfu na kuweza kufanikisha, hili 
ni tukio la kihistoria na linatupa funzo kuwa jambo hili linaweza kufanyika 
kwa Viongozi Wastaafu wengine,” Mhe. Simbachawene amesisitiza. 



  

Mhe. Simbachawene amebainisha kuwa ushirikiano wa familia ya Dkt. Salim 
Ahmed Salim umekuwa na mchango mkubwa katika kupatikana kwa taarifa 
za kiongozi huyo ili ziweze kuhifadhiwa kwenye Tovuti maalum kwa ajili ya 
kizazi cha sasa na kijacho. 

  

Ametumia fursa hiyo kutoa wito kwa viongozi kujenga utaratibu wa 
kupeleka taarifa zao Idara ya Kumbukumbu na Nyaraka za Taifa iliyopo jijini 
Dodoma ili taarifa zao ziweze kuhifadhiwa kidigitali kwa faida ya kizazi cha 
sasa na cha baadaye. 
 


